நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க 4 சூப்பர் உணவுகள்

யாரும் நோய்வாய்ப்பட விரும்பவில்லை. உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி நன்றாக இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். ஒருவர் உடற்பயிற்சி செய்வதன் மூலமும், புகைபிடிப்பதாலும், குறைவாக குடிப்பதன் மூலமும் ஆரோக்கியமாக இருக்க முடியும். கூடுதலாக, நமது உணவும் நமது ஆரோக்கியத்தில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. சரியான உணவாக இருந்தால் அரை நாள் வேலை செய்ய முடியும். கியாவின் நிறுவனரும் இயக்குநருமான டோலி குமார், உங்கள் உடல்நலம் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு சக்தியைப் பராமரிக்க என்ன சாப்பிட வேண்டும் என்பதை நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அறிவுறுத்துகிறார். நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க “ஐந்து சூப்பர்ஃபுட்ஸ்” பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

நெல்லிக்காய்

நெல்லிக்காய் எங்கள் வீடுகளில் ஊறுகாய்களுக்கான வழக்கமான பயன்பாடுகளில் ஒன்றாகும். சளி, தொண்டை புண் மற்றும் செரிமான பிரச்சினைகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க நெல்லிக்காய் பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஆக்ஸிஜனேற்றங்களுக்கு கூடுதலாக, நெல்லிக்காயில் நுண்ணுயிர் ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்துள்ளன, அவை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவும். கண்பார்வை மற்றும் முடி வளர்ச்சிக்கு நல்லது. நெல்லிக்காயில் அதிக நார்ச்சத்து உள்ளது, இது எடை குறைக்க உதவுகிறது.

தேன்

தேனில் இரும்புச்சத்து, கால்சியம் மற்றும் மெக்னீசியம் நிறைந்துள்ளது. தேனில் பல மருத்துவ குணங்கள் உள்ளன. இதன் வளமான பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகள் தொண்டை புண் நீக்க உதவுகிறது, பாக்டீரியா மற்றும் பூஞ்சைகளிலிருந்து உடலைப் பாதுகாக்கிறது மற்றும் குடல் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது. சுத்திகரிக்கப்பட்ட சர்க்கரைக்கு பதிலாக நீங்கள் தேனைப் பயன்படுத்தலாம். தொடர்ந்து சூடான நீரில் தேன் குடிப்பதால் உடல் எடையை குறைக்கவும், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், உங்கள் செரிமான அமைப்பை சுத்தப்படுத்தவும் உதவும்.

பச்சை தேயிலை தேநீர்

ஆக்ஸிஜனேற்றிகளின் மூலமாக அறியப்படும் கிரீன் டீ, உடலில் இருந்து நச்சுகளை அகற்ற உதவுகிறது. பாலிபினால்களுடன் கிரீன் டீயில் உள்ள கேடசின்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகின்றன. நம்மில் பெரும்பாலோர் பால் தேநீர் குடிப்பது பழக்கமாகிவிட்டது. சிலருக்கு கிரீன் டீயின் சுவை பிடிக்காது என்றாலும், இது ஆரோக்கியமான பானங்களில் ஒன்றாகும். கிரீன் டீ உடல் எடையை குறைக்க உதவுகிறது. காலையில் ஒரு கப் கிரீன் டீ குடிப்பது புத்துணர்ச்சியூட்டுகிறது. நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், உங்கள் சருமத்தை பிரகாசமாக்க தேவையான ஊட்டச்சத்துக்களின் மூலமும் கிரீன் டீ ஆகும்.

மஞ்சள்

எங்கள் எல்லா வீடுகளிலும் பொதுவான மஞ்சள், மருத்துவ குணங்களைக் கொண்டுள்ளது. மஞ்சளின் இந்த மருத்துவ சொத்து நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுப்படுத்தவும் நோய்களைத் தடுக்கவும் உதவுகிறது. உங்கள் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க இந்த உணவுகளை சாப்பிடுவதோடு மட்டுமல்லாமல், சீரான உணவை உண்ணவும், நிறைய தண்ணீர் குடிக்கவும், போதுமான தூக்கம் பெறவும் நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

66 Shares:
You May Also Like
Read More

Health tips with jackfruit

The yellow colored fruits are very sweet & taste. It also has many health benefits. Not only the fruit…
Read More

நீங்கள் இவற்றைச் செய்தால், கறிவேப்பிலை உங்கள் வீட்டில் செழிக்கும். !!

கறி வேறு எந்த மருத்துவ தாவரத்தையும் விட பழக்கமானது. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, கறிவேப்பிலை போன்ற பழமொழிகளைக் கேட்காதவர்கள் யாரும் இல்லை. இதேபோல், கறிவேப்பிலை கலக்காத…
Read More

Curd for kids

Curd is one of the important milk product rich in nutrients that are useful for health. It contains…
Read More

Chikoo is too good for health

Chikoo or sapota is rich in iron,copper,pantothenic acid, vitamin c,e,b complex &a.it will keep your body healthy.it also…